



Bandika Picha ndogo

Saini ya mwombaji  
Mbele ya Mkuu wa  
Polisi Wilaya

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

**FOMU N : MAOMBI YA KUMILIKI SILAHA/KULIPIA LESENI**

Imetengenezwa c/k 33(1)(f) ya Sheria ya Silaha na Risasi (Sura ya 223) ya 1991(RE 2002)

Kanuni za Silaha na Risasi (Kanuni 12(4))

(soma kwa makini fomu hii kabla ya kujaza kisha jaza kwa herufi kubwa na kwa usahihi bila kufutafuta)

(Fomu hii ni kwa ajili ya Wazawa/Raia wa Tanzania tu)

**1. MAELEZO YA MWOMBAJI:-**

Majina kamili .....

Kifungu  
No. 1  
Kijazwe  
Kwa herufi  
kubwa

Mahali unapoishi: Mtaa/kijiji ..... Kata..... Tarafa.....

Wilaya..... Mkoa.....

Anwani ya Posta ..... Namba ya Simu .....

Barua pepe.....

Namba ya Kitambulisho cha Taifa/Mpiga kura ..... Umri ..... Jinsia: mme/mke.....

Utaifa ..... Kazi .....

Usijaze  
Namba za  
leseni

**2. MAELEZO YA SILAHA NA RISASI**

Aina ..... Ukubwa wa Mtutu.....

Muundo ..... Namba ..... TZCAR.....

Namba ya Kitabu (Iwapo imekwisha andikishwa) .....

Idadi ya risasi zitakazotumika kwa bunduki hiyo zilizopo ni .....

Eleza idadi  
Ya risasi  
Kwa maneno  
Na herusi

Kiwango cha juu cha risasi kwa bunduki hiyo kilichotakiwa kununuliwa .....

Katika kipindi cha uhai wa leseni .....

Kwa matumizi ya ofisi tu

Weka alama ya  
Vema na toa  
maelezo  
Zaidi.

**3. SABABU ZA KUHITAJI SILAHA NA RISASI ZILIZOTAJWA KATIKA (IBARA YA 2)**

Kujilinda Binafsi ( )

Kwa mashindano ( )

Kuwinda ( )

Kulinda Mazao ( )

Kampuni za ulinzi/Taasisi ( )

**MAELEZO YA MWOMBAJI:**

1.Sababu za kuhitaji silaha hiyo/hizo. (Ufafanuzi wa swali la 3 hapo juu.)

**(i) Kujilinda Binafsi**

(a) Toa sababu .....

(b) Je kuna kikundi cha ulinzi Shirikishi katika eneo lako? .....

**(ii) Kulinda Mazao**

(a) Aina ya wanyama wanaotakiwa kuuliwa:-

Wanyama wakali:

Tembo, Viboko n.k

Wanyama waharibifu:

Nguruwe, sokwe, Nyani

(b) Je, kuna serikali ya kijiji au idara inayomiliki silaha kwa kulindia mimea? .....

(c) Je, kuna askari wa Idara ya Wanyama pori katika eneo hilo kwa ajili ya kulindia wanyama pori? .....

(iii) **Mashindano ya Shabaha (shughuli za klabu ya Rifle)**

- (a) Je, mwombaji ni kweli mwanachama wa klabu ya Rifle iliyoruhusiwa na T.R.A? .....
- (iv) **Kuwindia** (pamoja na kupigia ndege). Je, mwombaji ameonyesha leseni ya kupigia mnyama au ya kupigia ndege na kama ndiyo tarehe na namba zake?.....
- (v) **Sababu nyingine**.....

**4. JE UNAMILIKI SILAHA NA RISASI?(Kata neno lisilohusika)**

- a) Sina Silaha au Risasi ambayo imelipiwa leseni, au Nina Silaha na Risasi zingine zilizolipiwa leseni kama ionyeshavyo hapa chini:- Kama nafasi ni ndogo jaza karatasi ya tofauti na fomu hii kisha ambatanisha.

Maswali  
Ya (a) na  
(b) yajazwe  
Na mwombaji  
Aombaye leseni kwa mara ya kwanza kwa kufuta vifungu visivyohusika

| SILAHA |                 |       | RISASI |                 |                  |          |
|--------|-----------------|-------|--------|-----------------|------------------|----------|
| Aina   | Ukubwa wa mtutu | Namba | Muundo | Namba ya Kitabu | Alama iliyowekwa | Idadi ya |
| .....  | .....           | ..... | .....  | .....           | .....            | .....    |
| .....  | .....           | ..... | .....  | .....           | .....            | .....    |
| .....  | .....           | ..... | .....  | .....           | .....            | .....    |

Kama ulikataliwa eleza sababu

- (b) Sijawahi kunyimwa leseni ya kumiliki silaha na risasi au nimewahi kukataliwa leseni ya kumiliki Silaha na
- (c) Nimewahi/Sijawahi kwa wakati wowote kufungwa kwa kosa la jinai
- (d) Ninaomba kumiliki/Kulipia upya leseni kwa silaha zilizotajwa hapo juu.

Lisilohusika futa na eleza kosa kama ulifungwa

**5. UTHIBITISHO:** Nathibitisha kuwa maelezo niliyoyatoa hapo juu ni ya kweli tupu, endapo yatakuwa ni ya uongo, hatua kali za kisheria zichukuliwe dhidi yangu.

Saini..... Alama ya dolegumba..... Tarehe .....

**SHUHUDA KWA MWOMBAJI:** (Tazama namba 2 kwenye maelezo muhimu hapo chini)

**Jina kamili**.....

**Kazi**.....**Anuani**.....

**Namba ya simu** .....

**Tamko:** Nashuhudia/nathibitisha kwamba maelezo katika fomu hii ndiyo maelezo ya mwombaji.

**Saini**..... **Muhuri**.....**Tarehe**.....

**TAHADHALI:** Muombaji anaonywa kwamba iwapo itathibitika kwamba maelezo aliyotoa ni ya uongo, hatua kali za kisheria zitachukuliwa dhidi yake

**6. NGAZI ZA MAAMUZI**

**SERIKALI YA KIJJI/MTAA**

- Je, mwombaji ni mkazi wa kudumu katika eneo lako la Mtaa/Kijiji?.....
- Je, mwombaji anaonekana ni mtu mwenye kujiheshimu na mwenye heshima kwa watu wengine ambaye hatatumia vibaya silaha?.....
- Je kuna sababu za kuamini kuwa sehemu anayoiishi mwombaji inatosha kuhakikisha usalama wa silaha hiyo?(Mwombaji akaguliwe inapobidi).....

**MAPENDEKEZO YA SERIKALI YA KIJJI/MTAA**

| <b>Mwenyekiti</b> | <b>Katibu</b> | <b>Mjumbe</b> |
|-------------------|---------------|---------------|
| .....             | .....         | .....         |
| .....             | .....         | .....         |

**MAONI YA KAMATI YA ULINZI NA USALAMA YA KATA**

| <b>Mwenyekiti</b> | <b>Katibu</b> | <b>Mjumbe</b> |
|-------------------|---------------|---------------|
| .....             | .....         | .....         |
| .....             | .....         | .....         |

**MAONI YA KAMATI YA ULINZI NA USALAMA WILAYA**

| <b>Mkuu wa Polisi wa Wilaya</b> | <b>Mkuu wa Usalama wa Taifa Wilaya</b> | <b>Mkuu wa Wilaya</b> |
|---------------------------------|--|-----------------------|
| .....                           | .....                                  | .....                 |
| .....                           | .....                                  | .....                 |

**MAONI YA KAMATI YA ULINZI NA USALAMA MKOA.**

| <b>Kamishina wa Polisi Kanda/Kamanda wa Polisi Mkoa</b> | <b>Mkuu wa Usalama wa Taifa Mkoa</b> | <b>Mkuu wa Mkoa</b> |
|---|--------------------------------------|---------------------|
| .....   | .....                                | .....               |
| .....   | .....                                | .....               |
| .....   | .....                                | .....               |

**UAMUZI**

| <b>Mkurugenzi wa Upelelezi wa Makosa ya Jinai</b>                            | <b>Kamishina wa Polisi Kanda/ Kamanda wa Polisi Mkoa,</b> |
|--|---|
| (Pistol Raia wote,S/gun& Rifle kwa Makampuni,<br>Taasisi na Raia wa kigeni ) | ( S/gun& Rifle kwa Watanzania.)                           |
| .....  | .....   |
| .....  | .....   |
| .....  | .....   |
| .....  | .....   |
| .....  | .....   |

## **MAELEZO MUHIMU**

### **1.HATI ZA KUTOLEWA**

Kivuli cha cheti cha kuzaliwa cha Mwombaji kilichothibitishwa kisheria.

Kivuli cha leseni ya kuwindia kilichothibitishwa na Wizara ya Maliasili na Utalii.

Vivuli vya Hati zote zinazohusiana na bunduki aiombayo vilivyothibitishwa kisheria.

Hati ya tabia njema ya Mwombaji

Kivuli cha kitambulisho cha Mwombaji kilichothibitishwa kisheria.

Barua ya Mwombaji kujieleza sababu za msingi juu ya uhitaji wa silaha aliyoomba, (Kifungu cha 3 chahusika)

Muhutatasi halisi wa kamati ya ulinzi na usalama ya kijiji/mtaa anapoishi Mwombaji ukiwa umesainiwa na wajumbe wote *na namba za simu zao za viganjani.*

Muhutatasi halisi wa kamati ya ulinzi na usalama ya Kata anayotoka Mwombaji ukiwa umesainiwa na wajumbe wote *na namba za simu zao za viganjani.*

Barua ya Mwakilishi wa muombaji/Mkatiba wa kazi/Hati iliyohai ya biashara/Hati za usajili kwa Makampuni,Taasisi za Umma na Binafsi.

### **2.SHUHUDA KWA MWOMBAJI**

Ombi lazima lishuhudiwe katika kifungu cha 5 na mmoja wa hawa; Jaji, Kabidhi Waasi, Hakimu/Wakili/Kamishina wa viapo, akiwa yeye mwenyewe ni raia wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

3.Shuhuda anatakiwa aandike nyuma ya nakala moja ya picha ya mwombaji maneno haya.

**‘NASHUHUDIA KWAMBA PICHA HII NI SURA YA BWANA/BIBI/BI.....’** na kuweka saini yake na Muhuri.

4.**PICHA:** Mwombaji anatakiwa kuleta nakala nne (4) za picha (Pasipoti) zenye rangi ya bluu bahari.

**NB: Mtu anaruhusiwa kumiliki silaha nne(4) tu za aina tofauti kama ifuatavyo:  
(Pistol/Revolver,Shotgun na Rifle mbili zenye ukubwa wa mtutu tofauti)**